Chủ nhật , Ngày 8 Tháng 12 Năm 2019
Hết thời gian nghỉ thai sản, con ốm thì có được nghỉ thêm?
Ngày cập nhật: 01/04/2019 10:01:39 | Lượt xem: 81 | |
Bà Quỳnh Ngân công tác trong lực lượng Công an nhân dân được 3 năm 6 tháng, sinh non ở tuần thai thứ 29, hiện đã nghỉ hết chế độ thai sản nhưng con của bà vẫn ốm và chỉ nặng 4,5kg. Bà Ngân hỏi, bà có được nghỉ thêm không?
Về vấn đề này, Bộ Công an trả lời như sau:

Trường hợp bà đã công tác trong lực lượng Công an nhân dân được 3 năm 6 tháng, sinh con ở tuần thai thứ 29, hiện đã nghỉ hết chế độ thai sản nhưng con bà vẫn ốm và chỉ đạt 4,5 kg. Vì vậy, trường hợp con bà ốm thì bà được nghỉ hưởng chế độ khi con ốm đau theo quy định tại Điều 27 Luật BHXH và mức hưởng chế độ ốm đau theo quy định tại Điều 28 Luật BHXH.

Theo mps.gov.vn

  CÁC TIN ĐÃ ĐƯA
MỚI NHẤT:
Có sự mâu thuẫn về quy định đóng BHYT cho người cao tuổi?
Mức hưởng BHYT sẽ theo đối tượng có quyền lợi cao nhất
Tặng 14 triệu thẻ BHYT cho đối tượng chính sách
Chính sách mới có hiệu lực từ tháng 02/2019
Triển khai thi hành Luật Cảnh sát biển Việt Nam năm 2018
Hướng dẫn chính sách khuyến khích DN đầu tư vào nông nghiệp, nông thôn
Đề xuất sửa đổi chính sách ưu đãi người có công
Thông báo kết quả kiểm tra tại Quân uỷ Trung ương
Bước tiến mới từ Luật Lâm nghiệp
Trường hợp được truy đóng BHXH
Tags:
 
 
 
 
Ý kiến của bạn (vui lòng gõ tiếng việt có dấu):
 
Xin vui lòng nhập họ và tên.
Xin vui lòng nhập địa chỉ email.
Nội dung Xin vui lòng nhập nội dung bình luận.
Mã xác nhận(*) ImageCaptcha ReCaptcha
  Xin vui lòng nhập mã xác nhận
Mã xác nhận không hợp lệ
 
BÌNH LUẬN BÀI VIẾT
THÔNG TIN CẢI CÁCH
Rcom Khô
Năm sinh: 1995

Tội danh:
- Cố ý gây thương tích
Nguyễn Thị Phượng
Năm sinh: 1976

Tội danh:
- Trộm cắp tài sản
Thống kê truy cập
Tổng lượt truy cập: 0001502530
Đang online: 29
Đánh giá Website:
Liên kết Website
Ý kiến của bạn
Bạn thấy bố cục trang web như thế nào?
  •   Đẹp
  •   Không đẹp
  •   Bình thường
THÔNG TIN DOANH NGHIỆP
 
 
  GIỚI THIỆU | SƠ ĐỒ WEBSITE | TIẾNG ANH | ĐẶT LÀM TRANG CHỦ   Về đầu trang  
Bản quyền thuộc về Công an tỉnh Gia Lai
Địa chỉ: 267A Trần Phú, thành phố Pleiku, tỉnh Gia Lai
Chịu trách nhiệm nội dung: Đại tá Phạm Văn Chẩn - Phó Giám đốc Công an tỉnh Gia Lai
Giấy phép số 09/GP-TTĐT do Sở Thông tin và Truyền thông cấp ngày 8/1/2014